Nefndir

Nefndir, ráð og stjórnir á vegum bæjarstjórnar.

Almennt fara nefndir með stefnumótun í viðkomandi málaflokki og eru bæjarstjórn til ráðgjafar. Í samþykkt um stjórn sveitarfélagsins er þó  hægt, samkvæmt lögum, að fela nefnd fullnaðarafgreiðslu mála. Sjá nánar um hlutverk bæjarráðs (byggðaráðs) og efnda í sveitarstjórnarlögum nr.138/2011

Bæjarráð

Bæjarráð fer, ásamt bæjarstjóra, með framkvæmdastjórn bæjarins og fjármálastjórn að því leyti sem slík stjórn er ekki falin öðrum. Fulltrúar í ráðinu eru kjörnir til eins árs í senn.

Fundir bæjarráðs eru haldnir reglulega, á þriðjudögum.

Aðalmenn (2018-2019):
Áslaug Hulda Jónsdóttir, formaður (D), Heiðarlundur 7
Sigríður Hulda Jónsdóttir, varaformaður, (D), Steinási 8
Sigurður Guðmundsson (D), Brekkubyggð 4
Almar Guðmundsson (D), Stekkjarflöt 15
Ingvar Arnarson (G), Lindarflöt 52

Varamenn (2018-2019): 
Gunnar Valur Gíslason (D), Klukkuholti 4
Jóna Sæmundsdóttir (D), Túnfit 3
Björg Fenger (D), Skrúðási 6
Gunnar Einarsson (D), Löngumýri 27
Sara Dögg Svanhildardóttir (G), Lynghólum 7

Nefndir kjörnar til tveggja ára 2018-2020:

Stjórn Sorpu bs.

Aðalmaður:

Jóna Sæmundsdóttir (D), Túnfit 3

Varamaður:

Sigurður Guðmundsson (D), Brekkubyggð 4

Stjórn Strætó bs.

Aðalmaður:

Björg Fenger (D), Skrúðási 6

Varamaður:

Kjartan Örn Sigurðsson (D), Muruholti 2

Nefndir kosnar til fjögurra ára 2018-2022:

Fjölskylduráð 

Fjölskylduráð hefur yfirumsjón með félagslegri þjónustu í bænum, en til hennar teljast verkefni á sviði barnaverndar og framfærslumála og einnig ýmis önnur félagsleg þjónusta á vegum bæjarfélagsins, svo sem rekstur gæsluvalla, málefni aldraðra, málefni fatlaðra og heimilishjálp. Ráðið fer einnig með störf jafnréttisnefndar.

Upplýsingar veitir:

Bergljót Sigurbjörnsdóttir, félagsmálastjóri, sími 525 8500, netfang: bergljot@gardabaer.is

Aðalmenn:

Almar Guðmundsson (D), formaður, Stekkjarflöt 15
Bjarni Theódór Bjarnason (D), Strandvegi 1
Sigþrúður Ármann (D), Hraunhólum 23
Bryndís Björk Ásgeirsdóttir (D), Aratúni 6
Guðfinna Eyrún Ingjaldsdóttir (G), Brekkubyggð 12

Varamenn:

Eymundur Sveinn Einarsson (D), Sunnuflöt 12
Kristinn Guðlaugsson (D), Hátúni 5a
Kristín Einarsdóttir (D), Línakri 1
Margrét Íris Baldursdóttir (D), Smáraflöt 22
Harpa Þorsteinsdóttir (G), Lynghólum 24

 Íþrótta- og tómstundaráð

Íþrótta- og tómstundaráð vinnur að stuðningi við hverskonar félagsstarf á sviði íþrótta-, æskulýðs- og tómstundamála í bænum og er bæjarstjórn til ráðuneytis um framkvæmdir í þeim tilgangi. Ráðið hefur umsjón með rekstri íþróttamannvirkja í bænum, svo og félagsmiðstöðvar og sér um kjör á íþróttamanni Garðabæjar.

Upplýsingar veitir: 

Kári Jónsson íþróttafulltrúi, netfang: karijo@gardabaer.is, sími 550 2301 

Aðalmenn: 

Björg Fenger,  (D), formaður, Skrúðási 9
Þorri Geir Rúnarsson(D), Hrísmóum 11
Stefanía Magnúsdóttir(D), Markarflöt 22
Guðrún Jónsdóttir (D), Kornakri 6
Guðjón Pétur Lýðsson (G), Suðurtúni 14

Varamenn:

Þorsteinn Júlíus Árnason (D), Lyngmóum 16
Steinunn Vala Sigfúsdóttir (D), Birkiás 38
Ómar R. Valdimarsson (D), Hofslundi 3
Ragnar Árnason (D), Bæjargili 56
Hannes Ingi Geirsson (G), Melási 2

Kjörstjórn

Aðalmenn:

Þóra Margrét Hjaltested (D), Holtási 4 
Jóhann Steinar Ingimundarson (D), Heiðarlundi 9
Sævar Sigurðsson (G), Hörpulundi 8

Varamenn:

Finnur Magnusson (D), Hörgslundi 2
Hrafnhildur Helgadóttir (D), Löngufit 5
Bjarni Jón Jónsson(G), Lerkiás10

Leikskólanefnd

Leikskólanefnd fer með málefni leikskóla samkvæmt lögum og reglugerð um starfsemi leikskóla, sveitarstjórnarlögum og því sem bæjarstjórn felur henni. Leikskólanefnd hefur umsjón með uppbyggingu og rekstri leikskólanna í bænum.

Upplýsingar veitir:

Halldóra Pétursdóttir, verkefnastjóri á skóladeild, netfang: halldorapet@gardabaer.is

Aðalmenn:
Kristjana Sigursteinsdóttir (D), formaður, Smáraflöt 16
María Guðjónsdóttir (D), Löngulínu 14
Torfi Geir Símonarson (D), Lyngmóum 3
Guðlaugur Kristmundsson (G), Háholti 6
Valborg Á Wáren (G), Kjarrmóum 45

Varamenn:
Andrea Róbertsdóttir (D), Hvannalundi 15
Magnús Kristinn Einarsson (D), Móaflöt 33
Gyða Dan Johansen(D), Einilundi 10
Fanney Hanna Valgarðsdóttir (G), Aratúni 30
Snævar Sigurðsson (G), Hörpulundi 8

Menningar- og safnanefnd

Menningar- og safnanefnd starfar í umboði bæjarstjórnar að eflingu lista- og menningarlífs í Garðabæ. Nefndin hefur að undanförnum árum staðið að ýmsum menningarviðburðum auk þess að styrkja ýmis menningarverkefni í bænum. 

 Upplýsingar veitir:

 Hulda Hauksdóttir, upplýsingastjóri, sími 525 8500, netfang: hulda@gardabaer.is.

Aðalmenn:

Gunnar Valur Gíslason (D), formaður Klukkuholti 4
Hrannar Bragi Eyjólfsson (D), Ásbúð 9
Bjarndís Lárusdóttir(D), Garðaflöt 35
Þorbjörg Þorvaldsdóttir (G), Þrastarlundi 11
Hannes Ingi Geirsson (G), Melási 2

Varamenn:

Þorgerður Anna Arnardóttir (D), Móaflöt 33
Jóel Ísak Jóelsson (D), Holtsbúð 20
Laufey Arna Arnalds Johansen (D), Árakri 1
Steinunn J. Bergman (D), Keldugötu 7
Guðlaugur Kristmundsson (G), Háholti 6
Sara Dögg Svanhildardóttir (G), Lynghólum 7

Skipulagsnefnd

Skipulagsnefnd hefur forgöngu um gerð skipulagstillagna, bæði á sviði aðalskipulags og deiliskipulags, fjallar um þær og hefur eftirlit með því að skipulagsákvæði séu virt.

Upplýsingar veitir:

Arinbjörn Vilhjálmsson skipulagsstjóri, netfang: arinbjorn@gardabaer.is, sími: 525 8500

Aðalmenn:
Sigurður Guðmundsson (D), formaður, Brekkubyggð 4
Lúðvík Örn Steinarsson (D), Holtási 10 
Guðrún Dóra Brynjólfsdóttir (D), Vesturtúni 31  
Stella Stefánsdóttir (D), Hæðarbyggð 26 
Baldur Svavarsson (G), Hlíðarbyggð 14 

Varamenn: 

Kjartan Örn Sigurðsson (D), Muruholti 2
Viktoría Jensdóttir (D), Kirkjubrekku 1
Jóhann Jónsson (D), Hlíðarbyggð 51
Anna Lilja Johansen (D), Garðatorgi 2b
Guðjón Pétur Lýðsson(G), Suðurtúni 14

Skólanefnd grunnskóla

Skólanefnd grunnskóla hefur umsjón með málefnum grunnskóla bæjarins; hún sér meðal annars um skiptingu nemenda á milli skólahverfa, hefur umsjón með húsnæðismálum skólanna og samræmir rekstur þeirra.

Upplýsingar veitir:

Katrín Friðriksdóttir, sviðsstjóri fræðslu- og menningarsviðs, netfang: katrinf@gardabaer.is  sími 525 8500.

Aðalmenn:

Sigríður Hulda Jónsdóttir (D), formaður, Steinási 8
Jóhann Steinar Ingimundarson (D), Heiðarlundi 9
Lilja Hrund Ava Lúðvíksdóttir (D), Holtási 10
Sturla Þorsteinsson (D), Löngulínu 11
Sara Dögg Svanhildardóttir (G), Lynghólum 7

Varamenn: 
Guðrún Ásta Lúðvíksdóttir (D), Lindarflöt 50
Sófus Gústafsson (D), Smáraflöt 26
Kjartan Vídó Ólafsson (D), Eskiholti 12
Valborg Á Wáren (G), Kjarrmóum 45
Kristrún Mjöll Frostadóttir (D), Holtsvegi 14

 

Skólanefnd Tónlistarskóla Garðabæjar

Skólanefnd Tónlistarskóla Garðabæjar hefur eftirlit með framkvæmdum og rekstri skólans og er ráðgefandi um málefni, sem tengjast starfi hans.

Upplýsingar veitir:

Laufey Ólafsdóttir, skólastjóri, sími 540 8500.

Aðalmenn: 
Eiríkur Þorbjörnsson (D), formaður,  Efstalundi 1
Einar Örn Magnússon (D), Móaflöt 33
Sigrún Gísladóttir (D), Hofakri 7
Sólveig Guðrún Geirsdóttir (G), Þrastanesi 6
Sveinbjörg Vilhjálmsdóttir (G), Bjarnastaðavör 1

Varamenn:
Unnur B. Johnsen (D), Bjarkarási 5
Berglind Birgisdóttir(D), Klukkuholti 22
Steinunn J. Bergman (D), Keldugötu 7
Ingvar Arnarson (G), Lindarflöt 52
Sara Dögg Svanhildardóttir (G), Lynghólum7


Stjórn Hönnunarsafns Íslands

Aðalmenn:

Stella Stefánsdóttir (D), formaður, Hæðarbyggð 26
Kristín Björgvinsdóttir (D), Þernunesi 6
Guðlaugur Kristmundsson (G), Háholti 6

Varamenn:

Gunnar Valur Gíslason (D), Klukkuholti 4
Áslaug Hulda Jónsdóttir (D), Heiðarlundur 7
Sólveig Guðrún Geirsdóttir (G), Þrastanesi 6

Umhverfisnefnd

Hefur umsjón með umhverfis- og náttúruverndarmálum. Hefur beitt sér fyrir umhverfisfræðslu.

Upplýsingar veitir:

Guðbjörg Brá Gísladóttir, verkefnastjóri, sími 525 8506, netfang gudbjorgbra@gardabaer.is

Aðalmenn:
Jóna Sæmundsdóttir (D), formaður, Túnfit 3
Guðfinnur Guðjón Sigurvinsson (D), Löngulínu 10
Hrönn  K. Sch. Hallgrímsdóttir (D), Hraungötu 1
Páll Magnús Pálsson(D), Kjarrási 6
Sveinbjörg Vilhjálmsdóttir (G), Bjarnastaðavör 1

Varamenn:
Bryndís Kristjánsdóttir (D), Ægisgrund 13
Halldór Halldórsson (D), Bæjargili 15
Jón Þór Guðjónsson (D), Lynghólum 2
Sigríður Finnbjörnsdóttir (D), Norðurbrú 6
Gunnar Hólmsteinn Ársælsson (G), Ægisgrund 12

Samstarfsnefndir

Almannavarnanefnd

Aðalmenn:

Gunnar Einarsson(D), Löngumýri 27
Áslaug Hulda Jónsdóttir (D), Heiðarlundi 7

Varamenn:

Sigríður Hulda Jónsdóttir (D), Steinási 8
Sigurður Guðmundsson (D), Brekkubyggð 4

Heilbrigðisnefnd

Aðalmaður:

Ingibjörg Hauksdóttir (D), Strandvegi 3

Varamaður:

Jón Bjarni Þorsteinsson (D),Ljósumýri 3

Skólanefnd Fjölbrautaskólans í Garðabæ 

(Fulltr. tilnefndir: 02.02.2017)

Aðalmenn:

Áslaug Hulda Jónsdóttir(D), Heiðarlundi 7
Steinþór Einarsson (S), Móaflöt 9

Varamenn:

Jóhann Steinar Ingimundarson (D), Heiðarlundi 9
Guðrún Elín Herbertsdóttir (Æ), Birkiholti 6

 Stjórn Hjálparsjóðs Garðasóknar

Aðalmaður:

Einar Farestveit (D), Hvannalundi 19

Varamaður:

Almar Guðmundsson (D), Stekkjarflöt 15

Stjórn Reykjanesfólkvangs

Aðalmaður:

Jóna Sæmundsdóttir (D), Túnfit 3

Varamaður:

Guðfinnur Guðjón Sigurvinsson (D), Löngulínu 10

Fulltrúaráð Ehf BÍ (kjörtímabil 2015-2019)

Kosið var í fulltrúaráðið í bæjarstjórn 7. maí 2015

Aðalmaður:

Áslaug Hulda Jónsdóttir (D), Heiðarlundi 7

Varamaður:

Gunnar Einarsson (D), Löngumýri 27

Landsþing Sambands ísl. sveitarfélaga

Aðalmenn:

Áslaug Hulda Jónsdóttir (D), Heiðarlundi 7
Sigríður Hulda Jónsdóttir (D), Steinási 8
Sigurður Guðmundsson (D), Brekkubyggð 4
Gunnar Valur Gíslason (D), Klukkuholti 4
Ingvar Arnarson (G), Lindarflöt 52

Varamenn:

Jóna Sæmundsdóttir (D), Túnfit 3
Almar Guðmundsson (D), Stekkjarflöt 15
Björg Fenger (D), Skrúðási 9
Guðfinnur Guðjón Sigurvinsson (D), Löngulínu 10
Sara Dögg Svanhildardóttir (G), Lynghólum 7

Stjórn SHS (Slökkvilið höfuðborgarsvæðisins)

Aðalmaður:

Gunnar Einarsson(D), Löngumýri 27

Varamaður:

Áslaug Hulda Jónsdóttir (D), Heiðarlundi 7

Stjórn SSH (Samtaka sveitarfélaga á höfuðborgarsvæðinu)

Aðalmaður:

Gunnar Einarsson (D), Löngumýri 27

Varamaður:

Áslaug Hulda Jónsdóttir (D), Heiðarlundi 7

Fulltrúaráð SSH

Aðalmenn:

Almar Guðmundsson (D), Stekkjarflöt 15
Jóna Sæmundsdóttir (D), Túnfit 3
Sigríður Hulda Jónsdóttir (D), Steinási 8
Sara Dögg Svanhildardóttir (G), Lynghólum 7

Stjórn skíðasvæða höfuðborgarsvæðisins

Aðalmaður:

Björg Fenger (D), Skrúðási 9

Varamaður:

Gunnar Einarsson (D), Löngumýri 27

Samvinnunefnd um svæðisskipulag

Aðalmenn:

Sigurður Guðmundsson (D), Brekkubyggð 4

Harpa Þorsteinsdóttir (G), Lynghólum 24